देश
एअर इंडियाचे लंडनकडे जाणारे विमान अहमदाबादमध्ये कोसळले; २४२ जण होते प्रवासात

अहमदाबाद | १२ जून २०२५ — एअर इंडियाच्या एआय १७१ या लंडन गॅटविककडे जाणाऱ्या प्रवासी विमानाचा आज दुपारी अहमदाबादमधून उड्डाण करताच काही मिनिटांत भीषण अपघात झाला. या विमानात एकूण २४२ प्रवासी व कर्मचाऱ्यांचा समावेश होता. हा अपघात मेघाणी नगर परिसरात, विमानतळाच्या जवळच घडला.
प्राप्त माहितीनुसार, बोईंग ७८७-८ ड्रीमलाइनर (VT-ANB) हे विमान दुपारी साडेएकच्या सुमारास उड्डाण करताच काही क्षणातच नियंत्रणाबाहेर गेले आणि जमिनीवर आदळले. अपघातस्थळी घनदाट धुराचे लोट आणि आगीचे लोळ दिसून आले. स्थानिक नागरिकांनी आवाज व कंपन जाणवल्याचे सांगितले.
आपत्कालीन यंत्रणा, अग्निशमन दल, NDRF आणि पोलीस घटनास्थळी दाखल झाले असून बचावकार्य युद्धपातळीवर सुरू आहे. अनेक घरे व वाहने यामध्ये नुकसानग्रस्त झाल्याची शक्यता आहे.
✈️ विमानातील प्रवासी व कर्मचारी:
प्रवासी: २३०
कर्मचाऱ्यांची संख्या: १२
एकूण: २४२
🏛️ अधिकाऱ्यांच्या प्रतिक्रिया:
एअर इंडियाने अपघाताची अधिकृत पुष्टी करताना सांगितले की, “आज एआय १७१ या विमानासंबंधी अपघात झाला असून सविस्तर माहिती घेतली जात आहे.”
नागरी उड्डाण मंत्री राम मोहन नायडू यांनी ट्विटद्वारे दुःख व्यक्त करत मदतकार्य सुरू असल्याचे सांगितले.
गृहमंत्री अमित शहा यांनी गुजरात सरकारला संपूर्ण मदत देण्याची ग्वाही दिली आहे.
🔍 पुढील तपासणी:
DGCA आणि AAIB (एअर क्रॅश तपास संस्था) यांनी चौकशी सुरू केली आहे. ब्लॅक बॉक्स (डेटा व व्हॉइस रेकॉर्डर) सापडले असून त्याचे विश्लेषण करून दुर्घटनेचे नेमके कारण शोधले जाणार आहे.
—
🛑 सदर घटनेतील मृत्यू किंवा जखमींच्या अधिकृत आकड्यांची प्रतीक्षा सुरू आहे.
⛔ अहमदाबाद विमानतळ तात्पुरते बंद करण्यात आले आहे.
—
ही एक गंभीर आणि हृदयद्रावक दुर्घटना असून देशभरातून संवेदना व्यक्त केल्या जात आहेत. अधिकृत माहिती मिळताच पुढील अपडेट दिले जातील.
—
[नवीनतम अपडेटसाठी कृपया या पृष्ठाला फॉलो करत रहा.]
आपण इच्छित असल्यास, मी याचे सोशल मिडिया कॅप्शन, मराठी व्हॉईसओव्हर किंवा न्यूज रील स्क्रिप्ट देखील तयार करू शकतो.