देश

भारताच्या इशाऱ्यानंतर ब्रिटनची नरमाईची भूमिका, ‘Covishield’ लस घेतलेल्या भारतीयांना प्रवेश मिळणार

Published

on

[ad_1]

COVID-19 Travel Advisory: भारताच्या इशाऱ्यानंतर ब्रिटनने पुन्हा आपले लस धोरण बदलले आहे. ब्रिटनने आता आपल्या नवीन प्रवास नियमांमध्ये सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाची कोरोना लस ‘कोव्हिशिल्ड’ मंजूर केली आहे. मात्र, यूकेला जाणाऱ्या भारतीयांना अजूनही अलग ठेवणे आवश्यक आहे. कारण त्यांनी भारताच्या लसीचे प्रमाणपत्र मंजूर केलेले नाही. यापूर्वी भारताने ब्रिटनला लस धोरणात बदल करण्याचा इशारा दिला होता.

 

लसीच्या नियमांबाबत ब्रिटनच्या नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये असे लिहिले आहे की, “अॅस्ट्राझेनेका कोव्हिशिल्ड, अॅस्ट्राझेनेका वजेवरिया आणि मॉडर्ना टकीडाच्या फॉर्मुलेशनला मान्यता देण्यात आली आहे.” महत्वाचे गोष्ट म्हणजे कोव्हिशिल्डचे दोन्ही डोस घेणाऱ्या प्रवाशांना अजूनही 10 दिवस अलग ठेवणे आवश्यक आहे.

भारताने ब्रिटनला दिला होता इशारा 
भारताने लस धोरणाबाबत ब्रिटनला इशारा दिला होता. परराष्ट्र सचिव हर्षवर्धन शृंगला म्हणाले होते की, 4 ऑक्टोबरपर्यंत भारताच्या चिंता दूर झाल्या नाहीत तर ब्रिटनमधून येणाऱ्या प्रवाशांच्या बाबतीतही अशीच पावले उचलली जातील. हर्षवर्धन शृंगला यांनी ब्रिटनचे हे धोरण भेदभावपूर्ण असल्याचे म्हटले होते.

नियमांचा आढावा घेण्यासाठी ब्रिटनवर दबाव
यूके सरकारवर भारतातून येणाऱ्या प्रवाशांसाठी त्याच्या कोविड -19 लसीसाठी ठरवलेल्या नियमांचा आढावा घेण्यासाठी दबाव वाढत होता. यूकेमधील राष्ट्रीय भारतीय विद्यार्थी आणि माजी विद्यार्थी संघ (AISAU) चे अध्यक्ष सनम अरोरा म्हणाले होते, “भारतीय विद्यार्थी नाराज आहेत की त्यांना वाटते की ही एक भेदभावपूर्ण पाऊल आहे. कारण त्यांची तुलना अमेरिका आणि यूरोपीय संघ मधील त्यांच्या समकक्ष विद्यार्थ्यांपेक्षा वेगळी वागणूक दिली जात आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ट्रेंडिंग

Exit mobile version